วัตถุประสงค์ : เพื่อให้หน่วยบริการสุขภาพปฐมภูมิในพื้นที่สามารถจัดบริการงานอาชีวอนามัย(คลินิกสุขภาพเกษตรกร) ได้รับบริการตามแนวทางของกรมควบคุมโรคกำหนด และเพื่อให้มีการดำเนินงานเฝ้าระวังป้องกันควบคุมโรคและภัยสุขภาพขจากการประกอบอาชีพให้แรงงานในชุมชน เกษตรกรมีความตระหนักในการป้องกันภัยสุขภาพจากการใช้สารเคมี โดยมีกลุ่มเป้าหมาย 456 คน![](/UserFiles/Image/pin11/tom7.gif)
|